วันเวลาปัจจุบัน 25 เม.ย. 2014, 14:31

โซนเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ Reply to topic  [ 3 โพสต์ ] 
โดย ข้อความ
 หัวข้อ: telnet คืออะไรครับ ไว้ทำอะไรเหรอครับ
โพสต์โพสต์: 23 พ.ย. 2552, 08:27 

เห็นเขา set ค่ากันทำไมเหรอครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว E-mail  

หัวข้อ: Reply: telnet คืออะไรครับ ไว้ทำอะไรเหรอครับ
โพสต์โพสต์: 23 พ.ย. 2552, 11:48 

เรียนคุณลูกค้า

Telnet (Remote Login) เป็นบริการในการเข้าใช้ระบบคอมพิวเตอร์หรืออุปกรณ์คอมพิวเตอร์ระยะไกล
ผู้ใช้งานสามารถเข้าไปใช้เครื่องคอมพิวเตอร์หรืออุปกรณ์คอมพิวเตอร์ ไม่ว่าคอมพิวเตอร์เครื่องนั้นจะตั้งอยู่ใกล้หรือไกลก็ตาม ผ่านทางเครือข่ายอินเทอร์เน็ตโดยตรง ซึ่งการที่เราจะเข้าไปควบคุมได้นั้น เราจะต้องได้รับอนุญาตจากผู้ควบคุมเครื่องนั้น ๆ ด้วย โดยผู้ใช้จะต้องมีชื่อบัญชีหรือรหัสผ่านที่กำหนดไว้ให้สำหรับเข้าไปใช้งานด้วย สำหรับการเข้า telnet ไปยังตัวอุปกรณ์ของ ZyXEL นั้น เพื่อใช้ในการบริหารจัดการ การตั้งค่า การดูค่าสถานะของอุปกรณ์ ซึ่งมีจะมีการทำงานคล้ายกับการเข้าผ่านทาง Web Browser ทั่วไป แต่ว่าการเข้าผ่านทาง Telnet นั้นจะเป็นการพิมพ์คำสั่งเป็นแบบ Command line

ขอบคุณครับ
ZyXEL (Thailand) Co.,Ltd

ข้างบน

หัวข้อ: Reply: telnet คืออะไรครับ ไว้ทำอะไรเหรอครับ
โพสต์โพสต์: 23 พ.ย. 2552, 19:16 

ขอบคุนนะคัรบ คุน supporter

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ Reply to topic  [ 3 โพสต์ ] 

โซนเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลังออนไลน์

ผู้ที่กำลังดูฟอรั่มนี้เป็นสมาชิก: ไม่มีสมาชิกใหม่ ท่าน และ 3 บุคคลทั่วไป

คุณ ไม่สามารถ โพสกระทู้ในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขโพสของคุณในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ ลบโพสของคุณในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในฟอรั่มนี้ได้

ค้นหาสำหรับ:
ไปที่: