วันเวลาปัจจุบัน 23 ธ.ค. 2014, 06:56

โซนเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ Reply to topic  [ 2 โพสต์ ] 
โดย ข้อความ
 หัวข้อ: สอบถามการตั้งค่า WPA2 หน่อยครับ
โพสต์โพสต์: 01 ก.ค. 2553, 14:31 

router ของผมเป็น 660HW-T1 V2 อยากตั้งค่า router ให้เป็นแบบ WEP2 ต้องทำยังไงบ้างครับ เนื่องจากปัจจุบันตั้งแบบ stetic wep แล้ว HTC Hero มองไม่เห็นสัญญาณ ในกระทู้แนะนำให้ตั้งเป็นแบบ WEP2 ครับ

ยังไงรบกวนช่วยบอกวิธีตั้งค่าให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว E-mail  

หัวข้อ: Reply: สอบถามการตั้งค่า WPA2 หน่อยครับ
โพสต์โพสต์: 10 ก.ค. 2553, 23:03 

เรียนคุณ eak_na

ไม่สามารถมองเห็นสัญญาณไวเลสได้เลยหรอครับ หมายถึงว่าชื่อสัญญาณอื่นๆ มองเห็นไหมครับ ??
หรือลองทดสอบดูก่อนอย่างนี้ก็ได้ครับ วิธีการตั้งค่าสัญญาณไวเลส
1. เชื่อมต่อ Router ผ่าน PC โดยใช้สายแลนในการเชื่อมต่อ
2. เปิดหน้า Internet Explorer แล้วพิมพ์ตรง address เป็น 192.168.1.1
3. จากนั้นจะมีหน้า ZyXEL ให้ใส่ password ก็ทำการใส่ password ที่ตั้งไว้หรือ default password จะเป็น 1234
4. เลือก Go to advanced setup
5. ทางด้านซ้ายมือเข้าไปยังเมนู Network -> Wireless LAN - > บรรทัด Security Mode ให้เลือกเป็น No security ครับ หรือว่าเป็น WPA2 , WPA2-PSK ก็ได้ครับ
6. จากนั้นกดปุ่ม Apply จะมี messageสีเขียนขึ้นว่า Configuration update successful เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ

ขอบคุณครับ
ZyXEL(Thailand)Co.,Ltd

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว E-mail  

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ Reply to topic  [ 2 โพสต์ ] 

โซนเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลังออนไลน์

ผู้ที่กำลังดูฟอรั่มนี้เป็นสมาชิก: Google [Bot] ท่าน และ 4 บุคคลทั่วไป

คุณ ไม่สามารถ โพสกระทู้ในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขโพสของคุณในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ ลบโพสของคุณในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในฟอรั่มนี้ได้

ค้นหาสำหรับ:
ไปที่: