วันเวลาปัจจุบัน 24 เม.ย. 2014, 23:03

โซนเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ Reply to topic  [ 3 โพสต์ ] 
โดย ข้อความ
 หัวข้อ: สอบถามเรื่อง การเปลี่ยน IP Address ไม่ได้ครับ
โพสต์โพสต์: 01 มี.ค. 2553, 12:18 

ผมใช้ P-660H-T1 v2 ปัญหาก็คือผมเปลี่ยนเครื่องคอมใหม่แล้วต้องการเปลี่ยน IP เป็นตัวเดิมแล้วเปลียนไม่ได้ครับ เหมือนว่ายังจำค่าการ์ดแลนตัวเก่า ไม่ทราบว่ามีวิธีการเคลียร์ค่านี้อย่างไรครับ หาจนทั่วแล้วไม่เจอเลย ลำบากมากเพราะพอเปลี่ยนเป็นตัวเดิมไม่ได้ก็ต้องไปเปลี่ยนเครื่องในวงแลนตามอีก รบกวนด้วยครับผม

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว E-mail  

หัวข้อ: Reply: สอบถามเรื่อง การเปลี่ยน IP Address ไม่ได้ครับ
โพสต์โพสต์: 01 มี.ค. 2553, 12:25 

เป็นอย่างในรูปนี้ครับ

รูปภาพ

ข้างบน

หัวข้อ: Reply: สอบถามเรื่อง การเปลี่ยน IP Address ไม่ได้ครับ
โพสต์โพสต์: 02 มี.ค. 2553, 09:56 

เรียน คุณzazer004

จากข้อมูลที่คุณให้มาทางโทรศัพท์ อาจเกิดจากว่าขณะนั้นมีคอมพิวเตอร์เครื่องอื่นใช้ IP Address นั้นอยู่ ให้ลองทำการปิดเปิดอุปกรณ์ แล้วทำการตรวจสอบใหม่ครับ

ขอบคุณครับ
Support
ZyXEL Thailand
~:11:~

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ Reply to topic  [ 3 โพสต์ ] 

โซนเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

ผู้ที่กำลังออนไลน์

ผู้ที่กำลังดูฟอรั่มนี้เป็นสมาชิก: ไม่มีสมาชิกใหม่ ท่าน และ 3 บุคคลทั่วไป

คุณ ไม่สามารถ โพสกระทู้ในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขโพสของคุณในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ ลบโพสของคุณในฟอรั่มนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในฟอรั่มนี้ได้

ค้นหาสำหรับ:
ไปที่: